ഒറ്റവാക്കില് പറഞ്ഞാല് ‘എഞ്ചിനീയറിങ് വിസ്മയം’. അത്രയേറെ എഞ്ചിനീയറിങ് വൈദഗ്ധ്യം ഉള്‌ക്കൊള്ളുന്നതാണ് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്ത രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ കടല്പ്പാലമായ മുംബൈ ട്രാന്‌സ് ഹാര്ബര് ലിങ്ക് (അടല് സേതു). ഇന്ത്യയുടെ എഞ്ചിനീയറിങ് മികവ് എന്തെന്ന് ലോകത്തിന് മുന്നില് തുറന്നുകാണിക്കുന്ന അഭിമാന പദ്ധതിയാണിത്. ഏതാണ്ട് 18,000 കോടി രൂപ ചെലവില് താനെ കടലിടുക്കിന് കുറുകേ മുബൈയേയും നവി മുംബൈയേയും ബന്ധിപ്പിച്ച് നിര്മിച്ച പാലത്തിന് 21.8 കിലോമീറ്ററാണ് നീളം. ലോകത്തെ ഏറ്റവും നീളമേറിയ 12-ാമത്തെ പാലമെന്ന റെക്കോര്ഡും അടല് സേതു സ്വന്തം പേരിലാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Check Also

ഇന്ത്യാ-ഖത്തര്‍ ലോകകപ്പ് യോഗ്യത മത്സരത്തിലെ വിവാദ ഗോള്‍; അന്വേഷണം വേണമെന്ന് AIFF

ഇന്ത്യാ-ഖത്തര്‍ ലോകകപ്പ് യോഗ്യതാ മത്സരത്തിലെ വിവാദ ഗോളില്‍ അന്വേഷണം വേണമെന്ന് അഖിലേന്ത്യ ഫ…