എന്‍.എസ്.എന്നറിയപ്പെടുന്ന എന്‍.എസ്. മെമ്മോറിയല്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് മെഡിക്കല്‍ സയന്‍സസ് പ്രതിവര്‍ഷം 7 ലക്ഷത്തിലധികം ആളുകളെ സേവിക്കുന്ന കേരളത്തിലെ സഹകരണ മേഖലയിലെ ഒരു സുപ്രധാന സ്ഥാപനമാണ്. കൊല്ലം ജില്ലാ കോ-ഓപ്പറേറ്റീവ് ഹോസ്പിറ്റല്‍ സൊസൈറ്റിയുടെ കീഴില്‍ 2006-ല്‍ സ്ഥാപിതമായ ഈ ആശുപത്രി, പ്രതിദിനം 2,000-ത്തിലധികം രോഗികളെ ഒപിഡിയില്‍ പരിചരിക്കുന്നു. ആവശ്യമുള്ളവര്‍ക്ക് ഉയര്‍ന്ന നിലവാരമുള്ളതും താങ്ങാനാവുന്നതുമായ വൈദ്യസഹായം ഉറപ്പാക്കുക എന്ന കാഴ്ചപ്പാടില്‍ നിന്ന് ജനിച്ച എന്‍.എസ്. സഹകരണ ആശുപത്രി അധഃസ്ഥിത സമൂഹങ്ങള്‍, ദരിദ്രര്‍, അസംഘടിത മേഖലയിലുള്ളവര്‍ എന്നിവര്‍ക്ക് സേവനം ചെയ്തു കൊണ്ട് തെക്കന്‍ കേരളത്തിലെ ഒരു പ്രധാന സൂപ്പര്‍ സ്പെഷ്യാലിറ്റി ഹെല്‍ത്ത് കെയര്‍ ഡെസ്റ്റിനേഷനായി വളര്‍ന്നു. ഇന്ന് ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ സഹകരണ ആശുപത്രി എന്ന ബഹുമതിയും ഇതിനുണ്ട്.പ്രവേശനക്ഷമതയിലും താങ്ങാനാവുന്ന നിരക്കുകള്‍ കൊണ്ടും അചഞ്ചലമായ പ്രതിബദ്ധതയാണ് ആശുപത്രിയുടെ വിജയഗാഥ. 24 മണിക്കൂറും പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കാത്‌ലാബ് സേവനങ്ങള്‍, നൂതന ഇമേജിംഗ് സാങ്കേതികവിദ്യകള്‍, തീവ്രപരിചരണ വിഭാഗങ്ങള്‍, പ്രത്യേക ക്ലിനിക്കുകള്‍, അത്യാധുനിക ഓപ്പറേഷന്‍ തിയേറ്ററുകള്‍ എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ വിപുലമായ സൗകര്യങ്ങളോടെ, ആശുപത്രി പ്രാദേശിക ജനതയുടെ വിവിധ മെഡിക്കല്‍ ആവശ്യങ്ങള്‍ നിറവേറ്റുന്നു.സമീപ പ്രദേശങ്ങളിലെ മറ്റ് സ്വകാര്യ ആശുപത്രികളെ അപേക്ഷിച്ച് രോഗികളുടെ ചികിത്സാ ചെലവ് 30 ശതമാനം കുറവാണ്. സാമ്പത്തികമായി പിന്നാക്കം നില്‍ക്കുന്ന വിഭാഗങ്ങളില്‍പ്പെട്ട രോഗികള്‍ക്ക് യഥാക്രമം മെഡിക്കല്‍ ബില്ലുകള്‍ക്കും മരുന്നിനും യഥാക്രമം 30 ശതമാനവും 10 ശതമാനവും പ്രത്യേക ഇളവുകളും / കിഴിവുകളും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.വൈവിധ്യമാര്‍ന്ന മെഡിക്കല്‍ ആവശ്യങ്ങള്‍ നിറവേറ്റുന്നതിനായി എന്‍.എസ്. കോ-ഓപ്പറേറ്റീവ് ഹോസ്പിറ്റല്‍ വിപുലമായ സേവനങ്ങള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. 24/7 നല്‍കുന്ന ക്രിട്ടിക്കല്‍ കെയര്‍, കൃത്യമായ രോഗനിര്‍ണ്ണയത്തിനുള്ള വിപുലമായ ഡയഗ്നോസ്റ്റിക് സൗകര്യങ്ങള്‍, കുട്ടികളുടെ ആരോഗ്യം, വൃക്ക സംരക്ഷണം, ഫെര്‍ട്ടിലിറ്റി ചികിത്സകള്‍ എന്നിവയും മറ്റും കേന്ദ്രീകരിച്ചുള്ള പ്രത്യേക ക്ലിനിക്കുകളും ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. കൂടാതെ, രോഗികളുടെ ചലനാത്മകതയും പ്രവര്‍ത്തനവും വീണ്ടെടുക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നതിന് പുനരധിവാസ സേവനങ്ങള്‍, സമഗ്രമായ ക്ഷേമത്തിനായുള്ള ഭക്ഷണ-മാനസിക ആരോഗ്യ പിന്തുണ, സങ്കീര്‍ണ്ണമായ നടപടിക്രമങ്ങള്‍ക്കുള്ള അത്യാധുനിക ശസ്ത്രക്രിയാ സ്യൂട്ടുകള്‍ എന്നിവ ആശുപത്രി നല്‍കുന്നു.എന്‍.എസ്. കോ-ഓപ്പറേറ്റീവ് ഹോസ്പിറ്റല്‍ അതിന്റെ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ അതിന്റെ ഷെയര്‍ഹോള്‍ഡര്‍മാര്‍ക്ക് മെഡിക്കല്‍ സേവനങ്ങള്‍ക്കപ്പുറം വ്യാപിപ്പിക്കുന്നു. ചില സാഹചര്യങ്ങളില്‍, ഇന്ത്യയിലെ ഏത് ആശുപത്രിയിലും ലഭിച്ച ഇന്‍പേഷ്യന്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റ് (ഐപിഡി) ചികിത്സയ്ക്കുള്ള റീഇംബേഴ്‌സ്‌മെന്റുമായി ആശുപത്രിക്ക് രോഗികളെ സഹായിക്കാനാകും. കൂടാതെ, എന്‍എസ് സഹകരണ ആശുപത്രിയിലും എന്‍.എസ്.ആയുര്‍വേദ ആശുപത്രിയിലും ഐപിഡി താമസത്തിന് പണരഹിത ചികിത്സ ലഭ്യമാണ്. പ്രസക്തമായ സഹകരണ ചട്ടങ്ങള്‍ പാലിച്ച്, പ്രകടനത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഡിവിഡന്റ് പേഔട്ടുകള്‍ വഴി ആശുപത്രിയുടെ വിജയത്തില്‍ പങ്കുചേരാനുള്ള അവസരവും ഷെയര്‍ഹോള്‍ഡര്‍മാര്‍ക്കുണ്ട്. കൂടാതെ, ഔട്ട്‌പേഷ്യന്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റ് (ഒപിഡി) ഡോക്ടര്‍മാരുമായുള്ള കണ്‍സള്‍ട്ടേഷനുകളിലും ആശുപത്രി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന മറ്റ് ഡയഗ്നോസ്റ്റിക് സേവനങ്ങളിലും ഷെയര്‍ഹോള്‍ഡര്‍മാര്‍ക്ക് കിഴിവുകള്‍ ആസ്വദിക്കാനാകും. ഈ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ സമൂഹത്തിന്റെ പങ്കാളിത്തത്തിന് വിലപ്പെട്ട പ്രോത്സാഹനം സൃഷ്ടിക്കുകയും ആശുപത്രിയുടെ സഹകരണ മനോഭാവത്തിന് സംഭാവന നല്‍കുകയും ചെയ്യുന്നു.കോ-ഓപ്പറേറ്റീവ് ഹെല്‍ത്ത് കെയര്‍ മോഡല്‍ വിപുലീകരിച്ചുകൊണ്ട്, ആരോഗ്യ സംരക്ഷണത്തില്‍ പുതിയ ചക്രവാളങ്ങള്‍ പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യുന്ന നിരവധി സഹോദര സംഘടനകളും വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളും ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. എന്‍.എസ്. പോസ്റ്റ് ഗ്രാജുവേറ്റ് ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഫോര്‍ മെഡിക്കല്‍ സയന്‍സ്, എന്‍.എസ്. കോളേജ് ഓഫ് നഴ്സിംഗ്, എന്‍.എസ്. ആയുര്‍വേദ ഹോസ്പിറ്റല്‍, എന്‍.എസ്. ഡ്രഗ്സ് ആന്‍ഡ് സര്‍ജിക്കല്‍, എന്‍.എസ്. ഡയഗ്നോസ്റ്റിക് സെന്റര്‍, എന്‍.എസ്. ജെറിയാട്രിക് സെന്റര്‍, റൂറല്‍ ഹെല്‍ത്ത് സെന്റര്‍ എന്നിവ ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.എന്‍എസ് കോ-ഓപ്പറേറ്റീവ് ഹോസ്പിറ്റല്‍ പാരാമെഡിക്കല്‍ കോഴ്സുകളും ഹയര്‍ ഡിപ്ലോമ പ്രോഗ്രാമുകളും ഓണ്‍ കോ-ഓപ്പറേഷന്‍ (എച്ച്ഡിസിഎം) ആരംഭിക്കാനും നിര്‍ദ്ദേശിക്കുന്നു.പരിശീലന പരിപാടികളിലൂടെ ജീവനക്കാരുടെ കഴിവുകളും അറിവും വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ഒരു അക്കാദമിക് ഡിവിഷനും ഇത് സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഈ സംരംഭം കൂടുതല്‍ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിന്, ഹയര്‍ ഡിപ്ലോമ ഇന്‍ കോഓപ്പറേറ്റീവ് മാനേജ്‌മെന്റ് (എച്ച്ഡിസിഎം) എന്നറിയപ്പെടുന്ന കോ-ഓപ്പറേറ്റീവ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷന്‍ ആന്‍ഡ് മാനേജ്‌മെന്റ് മേഖലയിലെ ആശുപത്രിയിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്ക് എന്‍സിസിടിയുടെ ഒരു പുതിയ ഫ്ലാഗ്ഷിപ്പ് പ്രോഗ്രാം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതിനായി അവര്‍ ഐസിഎം തിരുവനന്തപുരവുമായിസഹകരിക്കുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Check Also

ദോഹ-കോഴിക്കോട് എയര്‍ ഇന്ത്യ എക്‌സ്പ്രസ്സ് അനിശ്ചിതമായി വൈകുന്നു; ഉച്ചയ്ക്ക് 12.35ന് പുറപ്പെടേണ്ട വിമാനം രാത്രി പുറപ്പെടുമെന്ന് അറിയിപ്പ്

ദോഹ :ഇന്ന് ഉച്ചയ്ക്ക് 12.35 പുറപ്പെടേണ്ടിയിരുന്ന ദോഹ-കോഴിക്കോട് വിമാനം അനിശ്ചിതമായി വൈകുന്…